सर्वेश श्रीवास्तव, (अयोध्या) 15 मार्च : राम भक्तांनी आपल्या आराध्य प्रभू श्रीरामासाठी सढळ हाताने देणगी देण्यासाठी मन मोकळ केलं जात आहे. रामभक्त मोठ्या प्रमाणात देणगी देत असल्याने रामाच्या देवाऱ्यातील पेठारे भरत आहेत. दानपेटी उघडली की नोटांची ढीग पडत आहेत. दरम्यान नोटांची मोजणी करण्यासाठी बँक कर्मचारी आणि ट्रस्टचे अधिकारीही नेमण्यात आले आहेत.
अयोध्येत रामाचे भव्य मंदिर बांधले जात आहे. यामुळे करोडो राम भक्तांचे स्वप्न साकार होत आहे. देशभरातून रामभक्त आपल्या आराध्य दैवताची पूजा करण्यासाठी अयोध्येत पोहोचत आहेत. आतापर्यंत रामलला तात्पुरत्या मंदिरात विराजमान आहेत, परंतु रामभक्तांचा उत्साह, जल्लोष आणि भक्ती एवढी आहे की मंदिराचे बांधकाम पूर्ण होऊन रामलला गाभाऱ्यात विराजमान होण्याआधीच ठेवलेल्या दानपेटीत करोडो रुपये अर्पण केले जात आहेत.
दानपेटीच्या नोटा मोजण्यासाठी बँक कर्मचारी आणि ट्रस्टच्या अधिकाऱ्यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे. विशेष बाब म्हणजे रामललाच्या सेवेत एकीकडे दानपेटीत देणगीदारांकडून दान टाकले जाते, तर दुसरीकडे रामललाच्या खात्यातही मोठ्या संख्येने दानशूर दान करत आहेत. एवढेच नाही तर याशिवाय सोन्या-चांदीचे अर्पण करणाऱ्या रामभक्तांची संख्याही मोठी आहे.
श्री रामजन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र ट्रस्टचे कार्यालय प्रभारी प्रकाश गुप्ता यांच्या मते, भाविकांची संख्या जसजशी वाढत आहे, तसतशी देणगीची रक्कमही वाढत आहे. महिनाभर रोख देणगी स्वरूपात सुमारे एक कोटी रुपये किंवा त्याहून अधिक रक्कम देऊ केली जात आहे.
नोटांची संख्या अधिक आहे, त्यामुळे बँकेचे 2 कर्मचारी आणि ट्रस्टने ठरवून दिलेले सहा कर्मचारी नोटा मोजण्याबरोबरच बंडल लावण्याचे काम करतात. येत्या पंधरवड्यात चैत्र रामनवमीचा उत्सव आहे. त्यामुळे रक्तदात्यांची संख्या वाढेल. रामललाच्या मंदिराच्या उभारणीसाठी आणि त्यांच्या सेवापूजेसाठी रामभक्तांनी दिलेल्या देणगीतही वाढ होणार हे नक्की.