जाहिरात
मराठी बातम्या / अध्यात्म / भितिदायक स्वप्नांपासून या 4 उपायांनी करा सुटका, कायम लक्षात ठेवा ही दिशा

भितिदायक स्वप्नांपासून या 4 उपायांनी करा सुटका, कायम लक्षात ठेवा ही दिशा

भितिदायक स्वप्नांपासून या 4 उपायांनी करा सुटका, कायम लक्षात ठेवा ही दिशा

कधी कधी झोपण्याच्या चुकीच्या दिशेमुळेही भयानक स्वप्न पडतात

  • -MIN READ Mumbai,Maharashtra
  • Last Updated :

मुंबई, 21 जुलै: रात्री झोपताना स्वप्ने पडणे ही एक सामान्य गोष्ट आहे. स्वप्न प्रत्येक व्यक्तीला येते. काही स्वप्ने चांगली असतात तर काही खूप वाईट. दिवसभराच्या धावपळीनंतर जेव्हा आपण झोपायला जातो आणि झोपतो तेव्हा कळत-नकळत आपण स्वप्नांच्या दुनियेत जातो. स्वप्नांच्या या दुनियेवर आपले नियंत्रण नसते, परंतु वाईट स्वप्ने पडल्यास आपली झोप भंग पावते. बंद डोळ्यांनी पाहिलेली स्वप्ने कधी चांगली असतात तर कधी वाईट. यातील अनेक स्वप्ने अशी असतात जी आपल्याला आठवतात, तर काही स्वप्ने आपण विसरतो.

News18लोकमत
News18लोकमत

तुम्हालाही वाईट स्वप्नांपासून मुक्ती मिळवायची असेल, तर तुम्ही काही ज्योतिषीय उपाय जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. का महत्त्वाचे आहेत अन्नप्राशनाचे संस्कार, याची योग्य पद्धत आणि धार्मिक महत्त्व जर तुम्हाला सतत वाईट स्वप्ने पडत असतील आणि ही वाईट स्वप्ने कमी होण्याचे नाव घेत नसतील तर दररोज सकाळी अंघोळीनंतर हनुमान चालिसाचे पठण करावे. असे केल्याने वाईट स्वप्ने हळूहळू दूर होतात. - जर तुम्हालाही अनेक दिवस सतत वाईट स्वप्न पडत असतील तर झोपण्याच्या पलंगाखाली तुरटी काळ्या कपड्यात बांधून ठेवा. असे केल्याने वाईट स्वप्ने, झोपेत दचकणे किंवा कोणत्याही अज्ञात भीतीपासून मुक्तता मिळते. यासोबतच मंगळवारी मुलाच्या डोक्यावर तुरटीचा तुकडा ठेवावा. असे केल्याने मूल झोपेत दचकणार नाही. 7 कामे जी चुकूनही सूर्य अस्ताला जाताना करू नयेत, अन्यथा घरात येते गरिबी - वातावरण आणि घर शुद्ध करण्यासाठी हिंदू धर्मात कापुराचा वापर केला जातो. जर तुम्हाला चांगली झोप घ्यायची असेल तर रात्री कापूर जाळून झोपणे चांगले राहील. कापूरच्या सुगंधाने चांगली झोप येते, तसेच तणाव कमी होतो आणि घरात सुख-शांती राहते. कधी कधी झोपण्याच्या चुकीच्या दिशेमुळेही भयानक स्वप्न पडतात. अशा स्थितीत झोपण्यापूर्वी तुमचे पाय आग्नेय दिशेला नाहीत याची खात्री करा. दरवाजाच्या दिशेने पाय ठेवून झोपू नये. असे मानले जाते की ते आरोग्य आणि समृद्धी आणते. झोपताना डोके नेहमी पूर्व दिशेला असावे. (सूचना : येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धेवर आधारित आहे. याला कोणताही शास्त्रीय पुरावा नाही. न्यूज 18 लोकमत त्याची हमी देत नाही.)

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.
  • First Published :
जाहिरात
जाहिरात