जाहिरात
मराठी बातम्या / क्राइम / आधी फेसबुकवर मैत्री अन्..., हनीट्रॅपमध्ये अडकला व्यापारी, वर्गातील मैत्रिणीनं पतीच्या मदतीने घातला कोट्यवधींचा गंडा

आधी फेसबुकवर मैत्री अन्..., हनीट्रॅपमध्ये अडकला व्यापारी, वर्गातील मैत्रिणीनं पतीच्या मदतीने घातला कोट्यवधींचा गंडा

आरोपी

आरोपी

वर्गात शिकणाऱ्या एका मैत्रिणीने लग्नानंतर एका व्यापाऱ्यासोबत धक्कादायक कृत्य केलं.

  • -MIN READ Local18 Faridabad,Haryana
  • Last Updated :

अनिल राठी, प्रतिनिधी फरिदाबाद, 30 मे : फरिदाबादमधून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. नोएडा येथे राहणाऱ्या एका जोडप्याने हनीट्रॅपद्वारे एका व्यावसायिकाकडून करोडो रुपये हडप केले. पती-पत्नी मिळून एका व्यावसायिकाला ब्लॅकमेल करून सतत पैशांची मागणी करत होते. पीडित व्यावसायिकाने आरोपी पती-पत्नीविरोधात पोलिसांत तक्रार केली, त्यानंतर दोघांना अटक करण्यात आली. काय आहे संपूर्ण प्रकरण - एसएचओ नवीन पराशर यांनी सांगितले की, पीडित व्यावसायिकाने कोरोनाच्या काळात फेसबुकवर ईशा नावाच्या महिलेशी मैत्री केली होती. ईशा त्याच्या वर्गात शिकत असे. संवादादरम्यान ईशाने सांगितले की, तिचे आता लग्न झाले आहे आणि तिला व्यावसायिकाला भेटायचे आहे. दोघे भेटले तेव्हा त्यांच्यात नातेही निर्माण झाले. यानंतर ईशाने एक दिवस सांगितले की तिला व्यवसाय करायचा आहे आणि तिला 20 लाख रुपयांची गरज आहे. तिने हे सर्व सांगितल्यावर त्या व्यापाऱ्याने तिला 20 लाख रुपये देऊन दिले. असा आरोप आहे की, जेव्हा व्यावसायिकाने त्याचे पैसे परत मागितले तेव्हा ईशा आणि तिचा पती रक्षित यांनी व्यवसायाचे नुकसान होत असल्याचे सांगितले. याउलट तू 20 लाख रुपये जास्त दे. व्यावसायिकाने पैसे देण्यास नकार दिला असता, तू माझ्या पत्नीसोबत गैरकृत्य केले आहेस, तुझ्यावर बलात्काराचा गुन्हा दाखल केला जाईल, असे रक्षितने सांगितले. बायकोलाही सर्व काही सांगेन. या धमकीनंतर व्यावसायिकाने आणखी 20 लाख रुपये दिले.

News18लोकमत
News18लोकमत

दीड कोटी रुपये हडपले - अशाच धमक्या देऊन पती-पत्नीने दीड ते दोन कोटी रुपये उकळले, असा आरोप या व्यावसायिकाने केला आहे. पीडित व्यावसायिकाच्या म्हणण्यानुसार, त्याला व्हॉट्सअॅपच्या माध्यमातूनच धमकी देण्यात आली होती. त्यांनी सांगितले की, जेव्हा घरातील सदस्य पैसे कुठे जात आहेत असे विचारायचे, तेव्हा त्यांना नुकसानीचे कारण सांगावे लागले. काही दिवसांपूर्वी आरोपींनी हे प्रकरण बंद करू, त्यासाठी 5 कोटी रुपयांची मागणी केली. या दबावाखाली पीडितेने हा सगळा प्रकार तिच्या कुटुंबियांना सांगितला. कंपनीत घुसली होती ईशा - व्यावसायिकाने आरोप केला आहे की, काही दिवसांपूर्वी तो, त्याची पत्नी आणि काका कंपनीत उपस्थित होते, तेव्हा ईशा आणि तिचा पती रक्षित यांनी जबरदस्तीने फॅक्टरीत घुसून शिवीगाळ आणि मारहाण करण्यास सुरुवात केली. एवढेच नाही तर मला आता दीड कोटी रुपये हवे आहेत, अन्यथा मी दिल्लीत तुमच्यावर गुन्हा दाखल करेन, अशी धमकी दिली. या घटनेनंतर पीडित व्यावसायिकाने या प्रकरणाची तक्रार फरिदाबाद पोलिसांकडे केली. माहिती मिळताच, पोलीस पथकाने आरोपींना पकडले. आरोपींना न्यायालयात हजर केले असता 31 मे पर्यंत पोलीस कोठडी सुनावण्यात आली आहे. आरोपींची कसून चौकशी करून रक्कमही जप्त करण्यात येणार असल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.
  • First Published :
जाहिरात
जाहिरात