जाहिरात
मराठी बातम्या / देश / Success Story : वय 50 पण या महिला आहेत आत्मनिर्भतेचं उत्तम उदाहरण, तब्बल 25 वर्षांपासून...

Success Story : वय 50 पण या महिला आहेत आत्मनिर्भतेचं उत्तम उदाहरण, तब्बल 25 वर्षांपासून...

व्यवसाय करणाऱ्या महिला

व्यवसाय करणाऱ्या महिला

या सर्व महिला गृह-उद्योगाच्या माध्यमातून आपला उदरनिर्वाह चालवत आहेत.

  • -MIN READ Gujarat
  • Last Updated :

निधि पंचाल, प्रतिनिधी अहमदाबाद, 29 एप्रिल : लोक नोकऱ्या सोडून व्यवसायाकडे वळत आहेत. यासोबतच घरच्या घरी काही उद्योग करून कमाई करण्यात गृहिणीही मागे नाहीत. अहमदाबादच्या काही महिला आहेत, ज्या केवळ घरबसल्या कमावत नाहीत, तर इतर महिलांनाही रोजगार देत आहेत. जाणून घेऊया त्यांची प्रेरणादायी कहाणी.

News18लोकमत
News18लोकमत

अहमदाबादच्या नारणपुरा भागातील पारसनगरमध्ये 9 ते 10 महिला फरसाण म्हणजेच खाखरा, फरसी पुरी असे नमकीन पदार्थ बनवतात. या कामामुळे अनेक महिला आपले घर चालवण्यासाठी आर्थिक मदत गोळा करू शकत आहेत. या सर्व महिला गृह-उद्योगाच्या माध्यमातून आपला उदरनिर्वाह चालवत आहेत. गृहउद्योग चालवणाऱ्या मनीषाबेन म्हणाल्या की, सासूबाईंनी हा गृहउद्योग सुरू केला. घरूनच खाखरा बनवून विकायला सुरुवात केली तर कामानिमित्त बाहेर जावं लागणार नाही आणि कुटुंबाला आर्थिक मदत होईल, असा विचार तिच्या सासूबाईंनी केला. 25 वर्षांपासून एकत्र काम करताएत महिला - नंतर पुढे मनीषाबेन यांच्या मेहनतीमुळे आता हा लघु व्यवसाय गृहउद्योग बनला आहे. मनीषा इतर 10 महिलांनाही रोजगार देत आहेत. मनीषा म्हणाल्या की, गेल्या 25 वर्षांपासून या महिला त्यांच्याशी जोडल्या गेल्या आहेत. या सर्व महिला दुपारी आपल्या मोकळ्या वेळेत खाखरा, पुरी, चक्री इत्यादी बनवतात. आम्ही जिवंत असेपर्यंत हा गृहउद्योग चालवू, असे येथे काम करणाऱ्या महिलेने सांगितले. आमच्या चकरी, खाखरा आदींची चव वेगळी असल्याने या सर्व वस्तू खरेदी करण्यासाठी लोक दूरदूरवरून येथे येतात, असेही त्यांनी सांगितले.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.
  • First Published :
जाहिरात
जाहिरात