JOIN US
मराठी बातम्या / राशीभविष्य / Vastu Tips : रोपं-झाडांची आवड असेल तर लागवड करण्यापूर्वी योग्य दिशा जाणून घ्या, नाहीतर नुकसान होईल!

Vastu Tips : रोपं-झाडांची आवड असेल तर लागवड करण्यापूर्वी योग्य दिशा जाणून घ्या, नाहीतर नुकसान होईल!

जर आपण त्यांना चुकीच्या स्थितीत किंवा दिशेने लावले तर त्याचे गंभीर परिणाम आपल्याला भोगावे लागू शकतात.

जाहिरात

Vastu Tips

संबंधित व्हिडिओ
जाहिरात
News18 लोकमत व्हॉट्सअ‍ॅप चॅनलला फॉलो करा

आशीष कुमार, प्रतिनिधी बेतिया, 13 जून : बर्‍याचदा, कोणत्याही विशिष्ट माहितीशिवाय, आपण नकळत असे काहीतरी करतो ज्याचा आपल्या जीवनावर व्यापक स्वरुपात परिणाम होतो. असेच काहीसे वृक्ष लागवडीच्या बाबतीत घडते. घरामध्ये किंवा घराच्या आजूबाजूला झाडे-झाडे लावताना आपण पुराणानुसार दिशा किंवा इतर गोष्टींची काळजी घेत नाही. आपल्याला असे वाटते की फक्त रोपं आणि झाडेच तर आहेत. त्यातून नकारात्मकता कशी पसरू शकते? पण, तुम्हाला माहिती आहे का, की ते लावताना असा विचार करणे तुमच्यासाठी घातक आणि नकारात्मक असू शकते. हे आम्ही नाही तर पुराण सांगतात. बिहारच्या पश्चिम चंपारण जिल्ह्यातील ज्योतिषाचार्य पंडित राधाकांत शास्त्री यांनी सांगितले की, ब्रह्मवैवर्त पुराणात हे तपशीलवार नमूद केले आहे की जितकी झाडे आणि वनस्पती जीवन देणारी आहेत, त्याच्या जास्त प्रमाणात ते मृत्यूचे कारण बनतात आणि नकारात्मक परिणाम देतात. जर आपण त्यांना चुकीच्या स्थितीत किंवा दिशेने लावले तर त्याचे गंभीर परिणाम आपल्याला भोगावे लागू शकतात. ब्रह्मवैवर्त पुराणानुसार घराजवळील पाकर, सायकमोर, आंबा, कडुनिंब, बहेडा, पिंपळ, बोर, चिंच, कदंब, केळी, लिंबू, डाळिंब, खजूर आणि बेल ही झाडे अशुभ आहेत.

या दिशेला हे झाड लावू नका - यातील अनेक झाडे अशी आहेत की, विशिष्ट दिशेला असताना ती शुभ आणि अशुभ फळे देणारी ठरतात. ब्रह्मवैवर्त पुराणाचा संदर्भ देत आचार्य राधाकांत शास्त्री म्हणाले की, पूर्वेकडील पिंपळ भय आणि दारिद्र्य देते. पण, वडाचे झाड इच्छा पूर्ण करतो. आग्नेय कोनात वटवृक्ष, पिंपळ, सेमल, पाकर आणि सायकमोर लावल्याने त्रास होतो आणि मृत्यू होतो. जर तुम्ही दक्षिणेला पाकराचे झाड लावले तर ते रोग आणि पराभवाचे कारण बनते आणि आंबा, अगस्त्य आणि निर्गुंडी संपत्तीचा नाश करणारे ठरतात. पश्चिम दिशेला वड, आंबा, कैथ, अगस्त्य आणि निर्गुंडीची झाडे लावल्याने स्त्रियांचा नाश, कुटुंबाचा नाश होतो आणि संपत्तीचा नाश होतो. हे झाड या दिशांना लावा - पूर्व दिशेला वटवृक्ष लावणे मनोकामना पूर्ण करण्याचे साधन बनते. आग्नेय कोनात डाळिंबाचे झाड लावणे शुभ असते. दक्षिण दिशेला सायकॅमोर लावणे शुभ असते आणि नैऋत्य कोनात जामुन आणि कदंबाची झाडे लावणे शुभ असते. पिंपळाचे झाड पश्चिमेला शुभ आहे. बेलचे झाड उत्तरेला शुभ आहे. सायकॅमोर उत्तरेला शुभ आहे. ईशान्येला आवळा, फणस आणि आंबा शुभ आहे.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.

फोटो

महत्वाच्या बातम्या