JOIN US
मराठी बातम्या / बातम्या / विदर्भाला 1,935 कोटींची मदत जाहीर

विदर्भाला 1,935 कोटींची मदत जाहीर

01 ऑगस्ट : राज्यात पावसानं थैमान घातलं असून त्यांच्या मदतीसाठी राज्य सरकारने आता एकूण 1935 कोटी रुपयांची मदत घोषीत केली आहे. तत्कालिक आणि दीर्घकालीन उपाययोजनांसाठीची घोषणा मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांनी केली. पावसामुळे विदर्भात 107 जणांचा मृत्यू झालाय. तर राज्यातल्या मृतांचा आकडा आहे 237 इतका आहे. मृतांच्या नातेवाईकांसाठी सरकारनं दीड लाखांची तर मुख्यमंत्री निधीतून एक लाख अशी एकूण अडीच लाखांची मदत जाहीर केलीय. तर विदर्भासाठी एकूण 2 हजार कोटींचं पॅकेज जाहीर केल्याचा दावा सरकारनं केलाय.

जाहिरात
संबंधित व्हिडिओ
जाहिरात
News18 लोकमत व्हॉट्सअ‍ॅप चॅनलला फॉलो करा

cm pruthaviraj chavhan 01 ऑगस्ट : राज्यात पावसानं थैमान घातलं असून त्यांच्या मदतीसाठी राज्य सरकारने आता एकूण 1935 कोटी रुपयांची मदत घोषीत केली आहे. तत्कालिक आणि दीर्घकालीन उपाययोजनांसाठीची घोषणा मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांनी केली. पावसामुळे विदर्भात 107 जणांचा मृत्यू झालाय. तर राज्यातल्या मृतांचा आकडा आहे 237 इतका आहे.

मृतांच्या नातेवाईकांसाठी सरकारनं दीड लाखांची तर मुख्यमंत्री निधीतून एक लाख अशी एकूण अडीच लाखांची मदत जाहीर केलीय. तर विदर्भासाठी एकूण 2 हजार कोटींचं पॅकेज जाहीर केल्याचा दावा सरकारनं केलाय. नागपूर, अमरावती, वर्धा आणि चंद्रपूरमध्ये पावसामुळे अतोनात नुकसान झालंय.

बुधवारी पावसात नागपूर आणि परिसरातून तीन जण वाहून गेलेत. तर अमरावतीमध्ये मोर्शी इथल्या सिंभोरा धरणाचे 13 दरवाजे 1 मीटरनं उघडण्यात आलेत. वर्धा जिल्ह्यात गेल्या 48 तासांपासून मुसळधार पाऊस सुरू आहे.अप्पर वर्धा प्रकल्पाचे 13, लोअर वर्धा प्रकल्पाचे 31, बोर प्रकल्पाचे 8, बेंबळा प्रकल्पाचे 8 दरवाजे उघडण्यात आले आहे.

संबंधित बातम्या

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.

फोटो

महत्वाच्या बातम्या