JOIN US
मराठी बातम्या / मनी / Success Story : शिक्षणानंतर नोकरी मिळाली नाही, आता तो वर्षाला कमावतोय लाखो रुपये

Success Story : शिक्षणानंतर नोकरी मिळाली नाही, आता तो वर्षाला कमावतोय लाखो रुपये

शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर त्यांना नोकरी मिळू शकली नाही.

जाहिरात

शेतकरी विजयकुमार देव (उजव्या बाजूला)

संबंधित व्हिडिओ
जाहिरात
News18 लोकमत व्हॉट्सअ‍ॅप चॅनलला फॉलो करा

रितेश कुमार, प्रतिनिधी समस्तीपुर, 12 मे : शेती योग्य पद्धतीने केली तर त्यातून तुम्हाला मोठा नफा मिळू शकतो. बिहारच्या समस्तीपूर येथील एका शेतकऱ्याने ते खरे असल्याचे सिद्ध केले आहे. लिचीच्या बागेतून त्यांना दरवर्षी भरघोस नफा मिळत आहे. जिल्ह्यातील कल्याणपूर ब्लॉक अंतर्गत बऱ्हेटा गावातील शेतकरी विजय कुमार देव लिचीची लागवड करून वर्षाला 5 लाख रुपये कमवत आहेत. विजय कुमार यांनी सांगितले की, शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर त्यांना नोकरी मिळू शकली नाही, म्हणून त्यांनी त्यांच्या खाली पडलेल्या 5 बिघा जमिनीत लिची शेती सुरू केली. त्यामुळे त्यांना महिन्याला 5 लाख रुपये मिळत आहेत. विजयकुमार देव हे गेल्या 25 वर्षांपासून लिचीची बागायती करत आहेत, असेही सांगितले जाते.

असे सांगितले जाते की, कोरोनाच्या काळात लिची पिकाचे उत्पन्न चांगले नव्हते. पण कोरोनाचे संकट संपल्यावर पूर्वीप्रमाणेच विजय कुमार यांना लिचीचे चांगले उत्पन्न मिळू लागले. स्थानिक लोकांचे म्हणणे आहे की, विजय यांच्याकडे लिचीची सर्वाधिक लागवड असून, दरभंगा, मधुबनी, जयनगर, सीतामढी आणि नेपाळ येथील व्यापारी येऊन त्यांच्याकडून खरेदी करतात. विजय कुमार शेतीच्या तुलनेत जास्तीत जास्त लिचीचे पीक घेतात, ज्यामध्ये कमी खर्च येतो आणि जास्त नफा मिळतो. विजय कुमार देव सांगतात की, आम्ही तीन भाऊ आहोत. एक भाऊ दिल्लीत सीबीआयमध्ये काम करतो, तर दुसरा दिल्लीत व्यवसाय करतो. पण मला अभ्यास पूर्ण झाल्यावर नोकरी मिळाली नाही. पण शिक्षण पूर्ण करून मी आमच्या पूर्वजांच्या वारसा असलेल्या जमिनीवर शेती करू लागलो. पण त्यामुळे मला फायदा होत नव्हता. त्यानंतर मी कृषी विद्यापीठातून प्रशिक्षण घेतले आणि त्यानंतर मी माझ्या 5 बिघा जमिनीत लिची पिकाची लागवड केली आणि आता मला वर्षाला 5 लाख रुपये उत्पन्न मिळत आहे, अशी माहितीही त्यांनी दिली.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.

फोटो

महत्वाच्या बातम्या