श्रीलंकेत बॉम्बस्फोट घडविणारे दोन भाऊ कोट्यधीश!

श्रीलंकेत बॉम्बस्फोट घडविणारे दोन भाऊ कोट्यधीश!

श्रीलंकेत दहशतवाद्याच्या बोयकोनेही दोन लहान मुलांसह स्वत:ला उडवून घेतलं अशी धक्कादायक माहिती पुढे आली आहे.

  • Share this:

कोलंबो 24 एप्रिल : श्रीलंकेत झालेल्या साखळी बॉम्बस्फोटांनी सर्व जग हादरून गेलं आहे. या स्फोटाचा तपास एक खास टीम करत असून त्यात अनेक धक्कादाक गोष्टी बाहेर येत आहेत. कोलंबोतल्या ज्या दोन अलिशान हॉटेलमध्ये स्फोट झाले ते स्फोट दोन भावांनी घडवले असून ते श्रीलंकेतल्या एका मोठ्या कोट्यशीध व्यापाऱ्यांची मुलं असल्याचं वृत्त AFPने दिलं आहे. एका आरोपीच्या बायकोने स्वत:सह आपल्या दोन लहान मुलांनाही बॉम्ब स्फोटाने उडवून दिलं होतं अशी धक्कादायक माहितीही सुरक्षा यंत्रणांना मिळाली आहे.

रविवारी ईस्टरच्या दिवशी श्रीलंकेत झालेल्या विविध आठ आत्मघातकी बॉम्ब स्फोटांमध्ये 359 जणांचा मृत्या झाला होता. त्यात 34 विदेशी नागरिक होते. तर 500 जण जखमी झाले आहेत. श्रीलंका पोलिसांचं एक विशेष पथक या स्फोटांची चौकशी करत आहे.

मसाल्याचे व्यापारी

राजधानी कोलंबोतल्या ज्या दोन अलिशान हॉटेल्समध्ये जे स्फोट झाले ते दोन भावांनी घडवून आणले होते. 18 ते 20 अशा वयांचे ते होते. त्या दोन भावांची नावं पोलिसांनी जाहीर केलेली नाहीत. त्यांच्या वडिलांचा मसाल्याचा मोठा व्यापार असून ते श्रीलंकेतल्या श्रीमंत घराण्यांपैकी एक आहेत. हे दोनही बंधू उच्च शिक्षित होते अशी माहितीही पोलिसांनी दिली आहे.

चिन्नामोन ग्रँड आणि शांग्रीला या दोन हॉटेलमध्ये या भावांनी खोल्या भाड्याने घेतल्या होत्या. त्यापैकी एका भावाने खोट्या नावाने खोली बुक केली होती तर एका भावाने खरं नाव आणि पत्ता लिहीला होता. हे दोघही आत्मघाती हल्लेखोर होते. एकाने हॉटेलच्या जेवणाच्या लॉबित जाऊन तर दुसऱ्या भावाने रेस्टॉरंटमध्ये स्फोट घडवून आणले. त्यांनी आपल्या पाठिवरच्या सॅकमध्ये शक्तिशाली स्फोटके दडवून ठेवली होती.

 

LOK SABHA ELECTIONS - 2019
List of Congress Candidates
Sl. No. States No & Name of Constituency Selected Candidates Phase of Poll
1 A&N Islands 1 A & N ISLANDS KULDEEP RAI SHARMA First
2 Andhra Pradesh 1 ARAKU - ST MS. SRUTHI V. DEVI First
3 Andhra Pradesh 2 SRIKAKULAM DOLA JAGANMOHAN RAO First
4 Andhra Pradesh 3 VIZIANAGARAM YEDLA ADIRAJU First
5 Andhra Pradesh 4 VISAKHAPATNAM RAMANA KUMARI PEDADA First
6 Andhra Pradesh 5 ANAKAPALLE SREERAM MURTHY First
7 Andhra Pradesh 6 KAKINADA MM PALLAM RAJU First
8 Andhra Pradesh 7 AMALAPURAM - SC JANGA GOWTHAM First
9 Andhra Pradesh 8 RAJAHMUNDRY NALLURI VIJAYA SRINIVASA RAO First
10 Andhra Pradesh 9 NARSAPURAM KANUMURI BAPIRAJU First
11 Andhra Pradesh 10 ELURU JETTI GURUNADHA RAO First
12 Andhra Pradesh 11 MACHILIPATNAM GOLLU KRISHNA First
13 Andhra Pradesh 12 VIJAYAWADA NARAHARASETTI NARASIMHA RAO First
14 Andhra Pradesh 13 GUNTUR SHAIK MASTAN VALI First
15 Andhra Pradesh 14 NARASARAOPET PAKKALA SURIBABU First
16 Andhra Pradesh 15 BAPATLA - SC JESUDASU SEELAM First
17 Andhra Pradesh 16 ONGOLE DR. SDJM PRASAD First
18 Andhra Pradesh 17 NANDYAL J. LAKSHMI NARASIMHA YADAV First
19 Andhra Pradesh 18 KURNOOL AHMED ALI KHAN First
20 Andhra Pradesh 19 ANANTAPUR KUNCHAM RAJEEV REDDY First
21 Andhra Pradesh 20 HINDUPUR KT SREEDHAR First
22 Andhra Pradesh 21 KADAPA GUNDLAKUNTA SREERAMULU First
23 Andhra Pradesh 22 NELLORE CHEVURU DEVAKUMAR REDDY First
24 Andhra Pradesh 23 TIRUPATI - SC CHINTA MOHAN First
25 Andhra Pradesh 24 RAJAMPET MOHD SHAHJAHAN BASHA First
26 Andhra Pradesh 25 CHITTOOR - SC DR. CHEEMALA RANGAPPA First
27 Arunachal Pradesh 1 ARUNACHAL WEST NABAM TUKI First
28 Arunachal Pradesh 2 ARUNACHAL EAST JAMES LOWANGCHA WANGLET First
29 Assam 1 KARIMGANJ (SC) SWARUP DAS Second
30 Assam 2 SILCHAR MS. SUSHMITA DEV Second
31 Assam 3 AUTONOMOUS (ST) BIREN SINGH ENGTI Second
32 Assam 4 DHUBRI ABU TAHER BEPARI Third
33 Assam 5 KOKRAJHAR (ST) SABDA RAM RABHA Third
34 Assam 6 BARPETA ABDUL KHALEQUE Third
35 Assam 7 GAUHATI SMT. BOBBEETA SHARMA Third
36 Assam 8 MANGALDOI BHUBANESWAR KALITA Second
37 Assam 9 TEZPUR MGVK BHANU First
38 Assam 10 NOWGONG PRADYUT BORDOLOI Second
39 Assam 11 KALIABOR GAURAV GOGOI First
40 Assam 12 JORHAT SUSHANTA BORGOHAIN First
41 Assam 13 DIBRUGARH PABAN SINGH GHATOWAR First
42 Assam 14 LAKHIMPUR ANIL BORGOHAIN First
43 Bihar 1 VALMIKI NAGAR SHASHWAT KEDAR Sixth
44 Bihar 8 SUPAUL SMT. RANJEET RANJAN Third
45 Bihar 10 KISHANGANJ MOHD JAVED Second
46 Bihar 11 KATIHAR TARIQ ANWAR Second
47 Bihar 12 PURNIA UDAY SINGH @ PAPPU SINGH Second
48 Bihar 23 SAMASTIPUR - SC DR. ASHOK KUMAR Fourth
49 Bihar 28 MUNGER SMT. NEELAM DEVI Fourth
50 Bihar 34 SASARAM - SC SMT. MEIRA KUMAR Seventh
51 Bihar 30 PATNA SAHIB SHATRUGHAN SINHA Seventh
52 Chandigarh 1 CHANDIGARH PAWAN KUMAR BANSAL Seventh
53 Chhattisgarh 1 SURGUJA - ST KHEL SAI SINGH Third
54 Chhattisgarh 2 RAIGARH - ST LALJEET SINGH RATHIA Third
55 Chhattisgarh 3 JANGIR - CHAMPA - SC RAVI BHARDWAJ Third
56 Chhattisgarh 4 KORBA SMT. JYOTSNA MAHANT Third
57 Chhattisgarh 5 BILASPUR ATAL SHRIVASTAV Third
58 Chhattisgarh 6 RAJNANDGAON BHOLARAM SAHU Second
59 Chhattisgarh 7 DURG SMT. PRATIMA CHANDRAKAR Third
60 Chhattisgarh 8 RAIPUR PRAMOD DUBEY Third
61 Chhattisgarh 9 MAHASAMUND DHANENDRA SAHU Second
62 Chhattisgarh 10 BASTAR - ST DEEPAK BAIJ First
63 Chhattisgarh 11 KANKER - ST BIRESH THAKUR Second
64 D&N Haveli 1 D & N HAVELI (ST) PRABHU RATNABHAI TOKIYA Third
65 Daman & Diu 1 DAMAN & DIU KETAN PATEL Third
66 Goa 1 NORTH GOA GIRISH CHODANKAR Third
67 Goa 2 SOUTH GOA FRANCISCO SARDINHA Third
68 Gujarat 1 KACHCHH - SC NARESH N. MAHESWARI Third
69 Gujarat 2 BANASKANTHA PARTHIBHAI BHATOL Third
70 Gujarat 3 PATAN JAGDISH THAKOR Third
71 Gujarat 4 MAHESANA A J PATEL Third
72 Gujarat 5 SABARKANTHA RAJENDRA THAKOR Third
73 Gujarat 6 GANDHINAGAR DR. C.J. CHAVDA Third
74 Gujarat 7 AHMEDABAD EAST SMT. GEETABEN PATEL Third
75 Gujarat 8 AHMEDABAD WEST - SC RAJU PARMAR Third
76 Gujarat 9 SURENDRANAGAR SOMABHAI PATEL Third
77 Gujarat 10 RAJKOT LALIT KAGATHARA Third
78 Gujarat 11 PORBANDAR LALIT VASOYA Third
79 Gujarat 12 JAMNAGAR MURUBHAI KANDORIYA Third
80 Gujarat 13 JUNAGADH PUNJABHAI VANSH Third
81 Gujarat 14 AMRELI PARESH DHANANI Third
82 Gujarat 15 BHAVNAGAR MANHAR PATEL Third
83 Gujarat 16 ANAND BHARATSINH M. SOLANKI Third
84 Gujarat 17 KHEDA BIMAL SHAH Third
85 Gujarat 18 PANCHMAHAL V.K. KHANT Third
86 Gujarat 19 DAHOD - ST BABUBHAI KATARA Third
87 Gujarat 20 VADODARA PRASHANT PATEL Third
88 Gujarat 21 CHHOTA UDAIPUR - ST RANJIT MOHANSINH RATHWA Third
89 Gujarat 22 BHARUCH SHERKHAN ABDUL SHAKUR PATHAN Third
90 Gujarat 23 BARDOLI - ST DR. TUSHAR CHAUDHARY Third
91 Gujarat 24 SURAT ASHOK ADHEVADA Third
92 Gujarat 25 NAVSARI DHARMESH BHIMBHAI PATEL Third
93 Gujarat 26 VALSAD - ST JITU CHAUDHARY Third
94 Haryana 1 AMBALA - SC KUM. SELJA Sixth
95 Haryana 2 KURUKSHETRA NIRMAL SINGH Sixth
96 Haryana 3 SIRSA - SC ASHOK TANWAR Sixth
97 Haryana 4 HISAR BHAVYA BISHNOI Sixth
98 Haryana 5 KARNAL KULDEEP SHARMA Sixth
99 Haryana 6 SONIPAT BHUPINDER SINGH HOODA Sixth
100 Haryana 7 ROHTAK DEEPENDER SINGH HOODA Sixth
101 Haryana 8 BHIWANI-MAHENDRAGARH MS. SHRUTI CHAUDHARY Sixth
102 Haryana 9 GURGAON CAPT. AJAY SINGH YADAV Sixth
103 Haryana 10 FARIDABAD AVTAR SINGH BHADANA Sixth
104 Himachal Pradesh 1 KANGRA PAWAN KAJAL Seventh
105 Himachal Pradesh 2 MANDI ASHREY SHARMA Seventh
106 Himachal Pradesh 3 HAMIRPUR RAM LAL THAKUR Seventh
107 Himachal Pradesh 4 SHIMLA - SC COL. DHANI RAM SHANDIL Seventh
108 Jammu & Kashmir 1 BARAMULLA HAJI FAROOQ MIR First
109 Jammu & Kashmir 3 ANANTNAG GHULAM AHMAD MIR Thd/Fth/Fth
110 Jammu & Kashmir 4 LADAKH RIGZIN SPALBAR Fifth
111 Jammu & Kashmir 5 UDHAMPUR VIKRAMADITYA SINGH Second
112 Jammu & Kashmir 6 JAMMU RAMAN BHALLA First
113 Jharkhand 4 CHATRA MANOJ KUMAR YADAV Fourth
114 Jharkhand 7 DHANBAD KIRTI AZAD Sixth
115 Jharkhand 8 RANCHI SUBODH KANT SAHAY Fifth
116 Jharkhand 10 SINGHBHUM - ST SMT. GEETA KORA Sixth
117 Jharkhand 11 KHUNTI - ST KALICHARAN MUNDA Fifth
118 Jharkhand 12 LOHARDAGA - ST SUKHDEO BHAGAT Fourth
119 Jharkhand 14 HAZARIBAGH GOPAL SAHU Fifth
120 Karnataka 1 CHIKKODI PRAKASH HUKKERI Third
121 Karnataka 2 BELGAUM VIRUPAKSHI S. SADHUNNAVAR Third
122 Karnataka 3 BAGALKOT SMT. VEENA KASHAPPANAVAR Third
123 Karnataka 5 GULBARGA - SC MALLIKARJUN KHARGE Third
124 Karnataka 6 RAICHUR - SC B.V. NAYAK Third
125 Karnataka 7 BIDAR ESHWAR KHANDRE B. Third
126 Karnataka 8 KOPPAL RAJASHEKAR HITNAL Third
127 Karnataka 9 BELLARY - ST U.S. UGRAPPA Third
128 Karnataka 10 HAVERI D.R. PATIL Third
129 Karnataka 11 DHARWAD VINAY KULKARNI Third
130 Karnataka 13 DAVANAGERE H.B. MANJAPPA Third
131 Karnataka 17 DAKSHINA KANNADA MITHUN RAI Second
132 Karnataka 18 CHITRADURGA - SC B.N. CHANDRAPPA Second
133 Karnataka 21 MYSORE VIJAYSHANKAR Second
134 Karnataka 22 CHAMARAJANAGAR - SC R. DHRUVA NARAYANA Second
135 Karnataka 23 BANGALORE RURAL D.K. SURESH Second
136 Karnataka 24 BANGALORE NORTH KRISHNA BYRE GOWDA Second
137 Karnataka 25 BANGALORE CENTRAL RIZWAN ARSHAD Second
138 Karnataka 26 BANGALORE SOUTH B.K. HARIPRASAD Second
139 Karnataka 27 CHIKKBALLAPUR DR. M. VEERAPPA MOILY Second
140 Karnataka 28 KOLAR - SC K.H. MUNIYAPPA Second
141 Kerala 1 KASARAGOD RAJMOHAN UNNITHAN Third
142 Kerala 2 KANNUR K. SUDHAKARAN Third
143 Kerala 3 VADAKARA K. MURALEEDHARAN Third
144 Kerala 4 WAYANAD RAHUL GANDHI Third
145 Kerala 5 KOZHIKODE M.K. RAGHAVAN Third
146 Kerala 8 PALAKKAD V.K. SREEKANTAN Third
147 Kerala 9 ALATHUR - SC MS. RAMYA HARIDAS Third
148 Kerala 10 THRISSUR T.N. PRATHAPAN Third
149 Kerala 11 CHALAKUDY BENNY BAHANAN Third
150 Kerala 12 ERNAKULAM HIBI EDEN Third
151 Kerala 13 IDUKKI DEAN KURIAKOSE Third
152 Kerala 15 ALAPPUZHA SMT. SHANIMOL USMAN Third
153 Kerala 16 MAVELIKKARA - SC KODIKUNNIL SURESH Third
154 Kerala 17 PATHANAMTHITTA ANTO ANTONY Third
155 Kerala 19 ATTINGAL ADOOR PRAKASH Third
156 Kerala 20 THIRUVANANTHAPURAM SHASHI THAROOR Third
157 Lakshadweep 1 LAKSHADWEEP (ST) M. HAMDULLAH SAYEED First
158 Madhya Pradesh 1 MORENA RAM NIWAS RAWAT Sixth
159 Madhya Pradesh 2 BHIND - SC DEWASISH JARARIA Sixth
160 Madhya Pradesh 3 GWALIOR ASHOK SINGH Sixth
161 Madhya Pradesh 4 GUNA JYOTIRADITYA SCINDIA Sixth
162 Madhya Pradesh 5 SAGAR PRABHUSINGH THAKUR Sixth
163 Madhya Pradesh 6 TIKAMGARH - SC SMT. KIRAN AHIRWAR Fifth
164 Madhya Pradesh 7 DAMOH PRATAP SINGH LODHI Fifth
165 Madhya Pradesh 8 KHAJURAHO SMT. KAVITA SINGH W/o Natiraja Fifth
166 Madhya Pradesh 9 SATNA RAJA RAM TRIPATHI Fifth
167 Madhya Pradesh 10 REWA SIDDHARTH TIWARI Fifth
168 Madhya Pradesh 11 SIDHI AJAY SINGH RAHUL Fourth
169 Madhya Pradesh 12 SHAHDOL - ST SMT. PRAMILA SINGH Fourth
170 Madhya Pradesh 13 JABALPUR VIVEK TANKHA Fourth
171 Madhya Pradesh 14 MANDLA - ST KAMAL MARAVI Fourth
172 Madhya Pradesh 15 BALAGHAT MADHU BHAGAT Fourth
173 Madhya Pradesh 16 CHHINDWARA NAKUL NATH Fourth
174 Madhya Pradesh 17 HOSHANGABAD SHAILENDRA DIWAN Fifth
175 Madhya Pradesh 18 VIDISHA SHAILENDRA PATEL Sixth
176 Madhya Pradesh 19 BHOPAL DIGVIJAYA SINGH Sixth
177 Madhya Pradesh 20 RAJGARH SMT. MONA SUSTANI Sixth
178 Madhya Pradesh 21 DEWAS - SC PRAHLAD TIPANIYA Seventh
179 Madhya Pradesh 22 UJJAIN - SC BABULAL MALVIYA Seventh
180 Madhya Pradesh 23 MANDSOUR MS. MEENAKSHI NATARAJAN Seventh
181 Madhya Pradesh 24 RATLAM - ST KANTI LAL BHURIA Seventh
182 Madhya Pradesh 25 DHAR - ST DINESH GIRWAL Seventh
183 Madhya Pradesh 26 INDORE PANKAJ SANGHVI Seventh
184 Madhya Pradesh 27 KHARGONE - ST DR. GOVIND MUZAALDA Seventh
185 Madhya Pradesh 28 KHANDWA ARUN YADAV Seventh
186 Madhya Pradesh 29 BETUL - ST RAMU TEKAM Fifth
187 Maharashtra 1 NANDURBAR - ST K.C. PADAVI Fourth
188 Maharashtra 2 DHULE KUNAL ROHIDAS PATIL Fourth
189 Maharashtra 4 RAVER DR. ULHAS PATIL Third
190 Maharashtra 6 AKOLA HIDAYAT PATEL Second
191 Maharashtra 8 WARDHA ADV. CHARULATA KHAJASINGH TOKAS First
192 Maharashtra 9 RAMTEK - SC KISHOR UTTAMRAO GAJBHIYE First
193 Maharashtra 10 NAGPUR NANA PATOLE First
194 Maharashtra 12 GADCHIROLI-CHIMUR - ST DR. NAMDEV DALLUJI USENDI First
195 Maharashtra 13 CHANDRAPUR SURESH DHANORKAR First
196 Maharashtra 14 YAVATMAL-WASHIM MANIKRAO G. THAKARE First
197 Maharashtra 15 HINGOLI SUBHASH WANKHEDE Second
198 Maharashtra 16 NANDED ASHOK CHAVAN Second
199 Maharashtra 18 JALNA VILAS KESHAVRAO AUTADE Third
200 Maharashtra 19 AURANGABAD SUBHASH ZAMBAD Third
201 Maharashtra 23 BHIWANDI SURESH KASHINATH TAWARE Fourth
202 Maharashtra 26 MUMBAI NORTH MS. URMILA MATONDKAR Fourth
203 Maharashtra 27 MUMBAI NORTH-WEST SANJAY NIRUPAM Fourth
204 Maharashtra 29 MUMBAI NORTH-CENTRAL SMT. PRIYA DUTT Fourth
205 Maharashtra 30 MUMBAI SOUTH-CENTRAL EKNATH GAIKWAD Fourth
206 Maharashtra 31 MUMBAI SOUTH MILIND MURLI DEORA Fourth
207 Maharashtra 34 PUNE MOHAN JOSHI Third
208 Maharashtra 38 SHIRDI - SC BHAUSAHEB KAMBLE Fourth
209 Maharashtra 41 LATUR - SC MACHHLINDRA KAMANT Second
210 Maharashtra 42 SOLAPUR - SC SUSHIL KUMAR S. SHINDE Second
211 Maharashtra 46 RATNAGIRI - SINDHUDURG NAVINCHANDRA BANDIVADEKAR Third
212 Manipur 1 INNER MANIPUR O. NABAKISHORE SINGH Second
213 Manipur 2 OUTER MANIPUR (ST) K. JAMES First
214 Meghalaya 1 SHILLONG - ST VINCENT H. PALA First
215 Meghalaya 2 TURA - ST DR. MUKUL M. SANGMA First
216 Nagaland 1 NAGALAND K.L. CHISHI First
217 Odisha 1 BARGARH - ST PRADEEP KUMAR DEVTA Second
218 Odisha 2 SUNDARGARH - ST GEORGE TIRKEY Second
219 Odisha 3 SAMBALPUR SARAT PATNAIK Third
220 Odisha 4 KEONJHAR - ST FAKIR MOHAN NAIK Third
221 Odisha 6 BALASORE NAVAJYOTI PATNAIK Fourth
222 Odisha 7 BHADRAK - SC MS. MADHUMITA SETHI Fourth
223 Odisha 8 JAJPUR - SC MANAS JENA Fourth
224 Odisha 9 DHENKANAL BRIG. K.P. SINGHDEO Third
225 Odisha 10 BOLANGIR SAMARENDRA MISHTA Second
226 Odisha 11 KALAHANDI BHAKTA CHARAN DAS First
227 Odisha 12 NABARANGPUR - ST PRADEEP MAJHI First
228 Odisha 13 KANDHAMAL MANOJ KUMAR ACHARYA Second
229 Odisha 14 CUTTACK PANCHANAN KANUNGO Third
230 Odisha 15 KENDRAPARA DHARANIDHAR NAYAK Fourth
231 Odisha 16 JAGATSINGHPUR - SC MS. PRATIMA MALLICK Fourth
232 Odisha 17 PURI SATYA PRAKASH NAYAK Third
233 Odisha 20 BERHAMPUR V. CHANDRASEKHAR NAIDU First
234 Odisha 21 KORAPUT - ST SAPTAGIRI ULKA First
235 Puducherry 1 PUDUCHERRY V. VAITHILINGAM Second
236 Punjab 1 GURDASPUR SUNIL JAKHAR Seventh
237 Punjab 2 AMRITSAR GURJIT SINGH AUJLA Seventh
238 Punjab 3 KHADOOR SAHIB JASBIR SINGH GILL (Dimpa) Seventh
239 Punjab 4 JALANDHAR - SC SANTOKH SINGH CHAUDHARY Seventh
240 Punjab 5 HOSHIARPUR - SC DR. RAJKUMAR CHABBEWAL Seventh
241 Punjab 6 ANANDPUR SAHIB MANISH TEWARI Seventh
242 Punjab 7 LUDHIANA RAVNEET SINGH BITTU Seventh
243 Punjab 8 FATEHGARH SAHIB - SC DR. AMAR SINGH Seventh
244 Punjab 9 FARIDKOT - SC MOHD SADIQUE Seventh
245 Punjab 10 FIROZPUR SHER SINGH GHUBAYA Seventh
246 Punjab 11 BHATINDA AMARINDER SINGH RAJA WARRING Seventh
247 Punjab 12 SANGRUR KEWAL SINGH DHILLON Seventh
248 Punjab 13 PATIALA SMT. PRENEET KAUR Seventh
249 Rajasthan 1 GANGANAGAR - SC BHARATRAM MEGHWAL Fifth
250 Rajasthan 2 BIKANER - SC MADANGOPAL MEGHWAL Fifth
251 Rajasthan 3 CHURU RAFIQUE MANDELIA Fifth
252 Rajasthan 4 JHUNJHUNU SHRAWAN KUMAR Fifth
253 Rajasthan 5 SIKAR SUBHASH MAHARIA Fifth
254 Rajasthan 6 JAIPUR RURAL KRISHNA PUNIA Fifth
255 Rajasthan 7 JAIPUR SMT. JYOTI KHANDELWAL Fifth
256 Rajasthan 8 ALWAR JITENDRA SINGH Fifth
257 Rajasthan 9 BHARATPUR - SC ABHIJIT KUMAR JATAV Fifth
258 Rajasthan 10 KARAULI - DHOLPUR - SC SANJAY KUMAR JATAV Fifth
259 Rajasthan 11 DAUSA - ST SMT. SAVITA MEENA Fifth
260 Rajasthan 12 TONK - SAWAI MADHOPUR NAMO NARAIN MEENA Fourth
261 Rajasthan 13 AJMER RIJJU JHUNJHUNUWALA Fourth
262 Rajasthan 14 NAGAUR DR. JYOTI MIRDHA Fifth
263 Rajasthan 15 PALI BADRI RAM JAKHAR Fourth
264 Rajasthan 16 JODHPUR VAIBHAV GEHLOT Fourth
265 Rajasthan 17 BARMER MANVENDRA SINGH Fourth
266 Rajasthan 18 JALORE RATAN DEWASI Fourth
267 Rajasthan 19 UDAIPUR - ST RAGHUVEER SINGH MEENA Fourth
268 Rajasthan 20 BANSWARA - ST TARACHAND BHAGORA Fourth
269 Rajasthan 21 CHITTORGARH GOPAL SINGH IDWA Fourth
270 Rajasthan 22 RAJSAMAND DEVKINANDAN GURJAR Fourth
271 Rajasthan 23 BHILWARA RAMPAL SHARMA Fourth
272 Rajasthan 24 KOTA RAMNARAYAN MEENA Fourth
273 Rajasthan 25 JHALAWAR-BARAN PRAMOD SHARMA Fourth
274 Sikkim 1 SIKKIM BHARAT BASNETT First
275 Tamil Nadu 1 TIRUVALLUR - SC DR. K. JAYAKUMAR Second
276 Tamil Nadu 9 KRISHNAGIRI DR. A. CHELLAKUMAR Second
277 Tamil Nadu 12 ARANI DR. M.K. VISHNU PRASAD Second
278 Tamil Nadu 23 KARUR SELVI JOTHI MANI Second
279 Tamil Nadu 24 TIRUCHIRAPPALLI SU. THIRUNNAVUKKARASAR Second
280 Tamil Nadu 31 SIVAGANGA KARTI CHIDAMBARAM Second
281 Tamil Nadu 33 THENI EVKS ELANGOVAN Second
282 Tamil Nadu 34 VIRUDHUNAGAR MANICKAM TAGORE Second
283 Tamil Nadu 39 KANNIYAKUMARI H. VASANTHAKUMAR Second
284 Telangana 1 ADILABAD - ST RAMESH RATHOD First
285 Telangana 2 PEDDAPALLE - SC A. CHANDRA SEKHAR First
286 Telangana 3 KARIMNAGAR PONNAM PRABHAKAR First
287 Telangana 4 NIZAMABAD MADHU YASHKI GOUD First
288 Telangana 5 ZAHIRABAD K. MADAN MOHAN RAO First
289 Telangana 6 MEDAK GALI ANIL KUMAR First
290 Telangana 7 MALKAJGIRI A. REVANTH REDDY First
291 Telangana 8 SECUNDERABAD M. ANJAN KUMAR YADAV First
292 Telangana 9 HYDERABAD FIROZ KHAN First
293 Telangana 10 CHEVELLA KONDA VISHWESHWAR REDDY First
294 Telangana 11 MAHBUBNAGAR DR. CH. VAMSHICHAND REDDY First
295 Telangana 12 NAGARKURNOOL - SC DR. MALLU RAVI First
296 Telangana 13 NALGONDA N. UTTAM KUMAR REDDY First
297 Telangana 14 BHONGIR KOMATIREDDY VENKAT REDDY First
298 Telangana 15 WARANGAL - SC DOMMATI SAMBAIAH First
299 Telangana 16 MAHABUBABAD - ST PORIKA BALRAM NAIK First
300 Telangana 17 KHAMMAM SMT. RENUKA CHOUDHARY First
301 Tripura 1 TRIPURA WEST SUBAL BHOWMICK First
302 Tripura 2 TRIPURA EAST - ST MS. PRAGYA DEB BURMAN Second
303 Uttar Pradesh 1 SAHARANPUR IMRAN MASOOD First
304 Uttar Pradesh 2 KAIRANA HARENDER MALIK First
305 Uttar Pradesh 4 BIJNOR NASEEMUDDIN SIDDIQUI First
306 Uttar Pradesh 5 NAGINA - SC SMT. OMWATI DEVI JATAV Second
307 Uttar Pradesh 6 MORADABAD IMRAN PRATAPGARHIYA Third
308 Uttar Pradesh 7 RAMPUR SANJAY KAPOOR Third
309 Uttar Pradesh 8 SAMBHAL MAJ. J.P. SINGH Third
310 Uttar Pradesh 9 AMROHA SACHIN CHAUDHARY Second
311 Uttar Pradesh 10 MEERUT HARENDRA AGARWAL First
312 Uttar Pradesh 12 GHAZIABAD SMT. DOLLY SHARMA First
313 Uttar Pradesh 13 GAUTAM BUDHA NAGAR DR. ARVIND KUMAR SINGH First
314 Uttar Pradesh 14 BULANDSHAHR - SC BANSI LAL PAHADIA Second
315 Uttar Pradesh 15 ALIGARH CH. BRIJENDER SINGH Second
316 Uttar Pradesh 16 HATHRAS - SC TRILOKIRAM DIWAKAR Second
317 Uttar Pradesh 17 MATHURA MAHESH PATHAK Second
318 Uttar Pradesh 18 AGRA - SC MRS. PREETA HARIT Second
319 Uttar Pradesh 19 FATEHPUR SIKRI RAJ BABBAR Second
320 Uttar Pradesh 23 BADAUN SALEEM IQBAL SHERVANI Third
321 Uttar Pradesh 24 AONLA KUNWAR SARVARAJ SINGH Third
322 Uttar Pradesh 25 BAREILLY PRAVEEN ARON Third
323 Uttar Pradesh 27 SHAHJAHANPUR - SC BRAHM SWAROOP SAGAR Fourth
324 Uttar Pradesh 28 KHERI ZAFAR ALI NAQVI Fourth
325 Uttar Pradesh 29 DHAURAHRA JITIN PRASAD Fifth
326 Uttar Pradesh 30 SITAPUR SMT. KAISAR JAHAN Fifth
327 Uttar Pradesh 31 HARDOI - SC VIRENDRA KUMAR VERMA Fourth
328 Uttar Pradesh 32 MISRIKH - SC MS. MANJARI RAHI Fourth
329 Uttar Pradesh 33 UNNAO SMT. ANNU TANDON Fourth
330 Uttar Pradesh 34 MOHANLALGANJ - SC R.K. CHAUDHARY Fifth
331 Uttar Pradesh 35 LUCKNOW ACHARYA PRAMOD KRISHNAM Fifth
332 Uttar Pradesh 36 RAE BARELI SMT. SONIA GANDHI Fifth
333 Uttar Pradesh 37 AMETHI RAHUL GANDHI Fifth
334 Uttar Pradesh 38 SULTANPUR DR. SANJAY SINGH Sixth
335 Uttar Pradesh 39 PRATAPGARH SMT. RATNA SINGH Sixth
336 Uttar Pradesh 40 FARRUKHABAD SALMAN KHURSHEED Fourth
337 Uttar Pradesh 41 ETAWAH - SC ASHOK DOHARE Fourth
338 Uttar Pradesh 43 KANPUR SRIPRAKASH JAISWAL Fourth
339 Uttar Pradesh 44 AKBARPUR RAJARAM PAL Fourth
340 Uttar Pradesh 45 JALAUN - SC BRIJ LAL KHABRI Fourth
341 Uttar Pradesh 46 JHANSI ADV. SHIV SARAN KUSHWAH Fourth
342 Uttar Pradesh 47 HAMIRPUR PRITAM LODHI Fourth
343 Uttar Pradesh 48 BANDA BAL KUNWAR PATEL Fifth
344 Uttar Pradesh 49 FATEHPUR RAKESH SACHAN Fifth
345 Uttar Pradesh 50 KAUSHAMBI - SC GIRISH CHAND PASI Fifth
346 Uttar Pradesh 51 PHULPUR PANKAJ NIRANJAN Sixth
347 Uttar Pradesh 52 ALLAHABAD YOGESH SHUKLA Sixth
348 Uttar Pradesh 53 BARABANKI - SC TANUJ PUNIA Fifth
349 Uttar Pradesh 54 FAIZABAD NIRMAL KHATRI Fifth
350 Uttar Pradesh 55 AMBEDKAR NAGAR UMMED SINGH NISHAD Sixth
351 Uttar Pradesh 56 BAHRAICH - SC SMT. SAVITRI PHULE Fifth
352 Uttar Pradesh 57 KAISERGANJ VINAY KUMAR PANDEY Fifth
353 Uttar Pradesh 58 SHRAWASTI DHIRENDER PRATAP SINGH Sixth
354 Uttar Pradesh 59 GONDA SMT. KRISHNA PATEL Fifth
355 Uttar Pradesh 60 DOMARIYAGANJ DR. CHANDRESH UPADHYAY Sixth
356 Uttar Pradesh 61 BASTI RAJ KISHORE SINGH Sixth
357 Uttar Pradesh 62 SANT KABIR NAGAR BHAL CHAND YADAV Sixth
358 Uttar Pradesh 63 MAHARAJGANJ SUPRIYA SHRINATE Seventh
359 Uttar Pradesh 64 GORAKHPUR MADHUSUDAN TIWARI Seventh
360 Uttar Pradesh 65 KUSHI NAGAR R.P.N. SINGH Seventh
361 Uttar Pradesh 66 DEORIA NIAZ AHMED Seventh
362 Uttar Pradesh 67 BANSGAON - SC KUSH SAURABH Seventh
363 Uttar Pradesh 68 LALGANJ - SC PANKAJ MOHAN SONKAR Sixth
364 Uttar Pradesh 70 GHOSI BAL KRISHNA CHAUHAN Seventh
365 Uttar Pradesh 71 SALEMPUR RAJESH MISHRA Seventh
366 Uttar Pradesh 73 JAUNPUR DEVVRATA MISHRA Sixth
367 Uttar Pradesh 75 GHAZIPUR AJIT PRATAP KUSHWAH Seventh
368 Uttar Pradesh 76 CHANDAULI SMT. SHIV KANYA KUSHWAH Seventh
369 Uttar Pradesh 77 VARANASI AJAY RAI Seventh
370 Uttar Pradesh 78 BHADOHI RAMA KANT YADAV Sixth
371 Uttar Pradesh 79 MIRZAPUR LALITESH PATI TRIPATHI Seventh
372 Uttar Pradesh 80 ROBERTSGANJ - SC BHAGWATI PRASAD CHOUDHARY Seventh
373 Uttarakhand 1 TEHRI GARHWAL PRITAM SINGH First
374 Uttarakhand 2 GARHWAL MANISH KHANDURI First
375 Uttarakhand 3 ALMORA - SC PRADEEP TAMTA First
376 Uttarakhand 4 NAINITAL-UDHAMSINGH NAGAR HARISH RAWAT First
377 Uttarakhand 5 HARDWAR AMBRISH KUMAR First
378 West Bengal 1 COOCHBEHAR - SC MS. PRIYA ROY CHOWDHURY First
379 West Bengal 2 ALIPURDUARS - ST MOHAN LAL BASUMATA First
380 West Bengal 3 JALPAIGURI - SC MANI KUMAR DARNAL Second
381 West Bengal 4 DARJEELING SHANKAR MALAKAR Second
382 West Bengal 5 RAIGANJ SMT. DEEPA DASMUNSHI Second
383 West Bengal 6 BALURGHAT SADIK SARKAR Third
384 West Bengal 7 MALDAHA UTTAR ISHA KHAN CHOWDHURY Third
385 West Bengal 8 MALDAHA DAKSHIN ABU HASEM KHAN CHOWDHURY Third
386 West Bengal 9 JANGIPUR ABHIJIT MUKHERJEE Third
387 West Bengal 10 BAHARAMPUR ADHIR RANJAN CHOWDHURY Fourth
388 West Bengal 11 MURSHIDABAD ABU HENA Third
389 West Bengal 12 KRISHNANAGAR INTAJ ALI SHAH Fourth
390 West Bengal 13 RANAGHAT - SC SMT. MINATI BISWAS Fourth
391 West Bengal 14 BANGAON - SC SOURAV PRASAD Fifth
392 West Bengal 15 BARRACKPUR MD. ALAM Fifth
393 West Bengal 16 DUM DUM SAURAV SAHA Seventh
394 West Bengal 17 BARASAT SMT. SUBROTA (RASHU) DUTTA Seventh
395 West Bengal 18 BASIRHAT QUAZI ABDUR RAHIM Seventh
396 West Bengal 19 JAYNAGAR - SC TAPAN MONDAL Seventh
397 West Bengal 20 MATHURAPUR - SC KRITTIBAS SARDAR Seventh
398 West Bengal 21 DIAMOND HARBOUR SOUMYA AICH ROY Seventh
399 West Bengal 23 KOLKATA DAKSHIN SMT. MITA CHAKRABORTY Seventh
400 West Bengal 24 KOLKATA UTTAR SYED SHAHID IMAM Seventh
401 West Bengal 25 HOWRAH SMT. SUVRA GHOSH Fifth
402 West Bengal 26 ULUBERIA SMT. SHOMA RANISREE ROY Fifth
403 West Bengal 27 SREERAMPUR DEBABRATA BISWAS Fifth
404 West Bengal 28 HOOGHLY PRATUL SAHA Fifth
405 West Bengal 29 ARAMBAG - SC SMT. JYOTI DAS Fifth
406 West Bengal 30 TAMLUK DR. LAKSHMAN CHANDRA SETH Sixth
407 West Bengal 31 KANTHI DIPAK KUMAR DAS Sixth
408 West Bengal 32 GHATAL KHANDAKAR MOHAMMAD SAIFULLAH Sixth
409 West Bengal 33 JHARGRAM - ST JAGYESWAR HEMBRAM Sixth
410 West Bengal 34 MEDINIPUR SAMBHUNATH CHATTERJEE Sixth
411 West Bengal 35 PURULIA NEPAL MAHATO Sixth
412 West Bengal 37 BISHNUPUR - SC NARAYAN CHANDRA KHAN Sixth
413 West Bengal 38 BARDHAMAN PURBA - SC SIDDHARTHA MAJUMDER Fourth
414 West Bengal 39 BARDHAMAN-DURGAPUR RANAJIT MUKHERJEE Fourth
415 West Bengal 40 ASANSOL BISWARUP MONDAL Fourth
416 West Bengal 41 BOLPUR - SC ABHIJIT SAHA Fourth
417 West Bengal 42 BIRBHUM IMAM HOSSAIN Fourth
418 Delhi 1 CHANDNI CHOWK J.P. AGARWAL Sixth
419 Delhi 2 NORTH EAST DELHI SMT. SHEILA DIKSHIT Sixth
420 Delhi 3 EAST DELHI ARVINDER SINGH LOVELY Sixth
421 Delhi 4 NEW DELHI AJAY MAKEN Sixth
422 Delhi 5 NORTH WEST DELHI - SC RAJESH LILOTHIA Sixth
423 Delhi 6 WEST DELHI MAHABAL MISHRA Sixth
424 Delhi 7 SOUTH DELHI VIJENDER SINGH Sixth

कुटुंबच दहशतवादी?

या आरोपींच्या घराचा माग काढत पोलीस जेव्हा त्यांच्या घरी पोहचले तेव्हा त्यांना आणखी एक धक्कादायक माहिती मिळाली. एका आरोपीच्या बायकोने स्वत:सह आपल्या दोन लहान मुलांनाही बॉम्ब स्फोटाने उडवून दिलं होतं असंही स्पष्ट झालं आहे.

या कुटुंबातच दहशतवाद्यांचं एक युनिट होतं असा दावा पोलिसांनी केलाय. हे कुटुंब कट्टरतावादाकडे का वळलं याचा तपास पोलीस करत आहेत. नॅशनल तौहीद जमात या स्थानिक दहशतवादी संघटनेसोबत यांचे संबंध होते का याचाही तपास सुरू आहे. इस्लामिक स्टेट ने या हल्ल्याची जबाबदारी घेतली असून सुरक्षा दलं त्यादृष्टीनेही तपास करत आहेत.

First published: April 24, 2019, 7:07 PM IST
Tags: sri lanka

ताज्या बातम्या

corona virus btn
corona virus btn
Loading