मराठी बातम्या /बातम्या /देश /'मी काही जायरा वसीम नाही तर...', FIR दाखल होताच बबिता फोगाट भडकली

'मी काही जायरा वसीम नाही तर...', FIR दाखल होताच बबिता फोगाट भडकली

भाजपमध्ये प्रवेश केलेल्या बबिताने पालिकेच्या कारवाईनंतर शिवसेनेवर जहरी टीका केली आहे. कार्यालय तर पुन्हा उभं राहिलं, मात्र यात शिवसेनेची औकात जगासमोर आली आहे, कंगना तुम्ही घाबरू नका..अख्खा देश तुमच्यासोबत आहे, असं ट्विट बबिताने केलं आहे.

भाजपमध्ये प्रवेश केलेल्या बबिताने पालिकेच्या कारवाईनंतर शिवसेनेवर जहरी टीका केली आहे. कार्यालय तर पुन्हा उभं राहिलं, मात्र यात शिवसेनेची औकात जगासमोर आली आहे, कंगना तुम्ही घाबरू नका..अख्खा देश तुमच्यासोबत आहे, असं ट्विट बबिताने केलं आहे.

नवी दिल्ली, 18 एप्रिल : कोरोना विषाणूवरून काही जमातिंविरोधात केलेल्या वादग्रस्त ट्विटनंतर बबिता फोगटविरोधात पोलिसात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पैलवाणी सोडल्यानंतर राजकीय क्षेत्रात नशीब आजमावणाऱ्या भाजप नेत्याविरुध्द महाराष्ट्रात तक्रार दाखल झाली आहे. सोशल मीडियावरुन द्वेष पसरवल्याचा आरोप फोगाटवर केला जात आहे. एवढेच नव्हे तर #Suspendbabitaphogat ट्विटरवर ट्रेंड करत आहे. कंगना रनौतची बहीण रांगोलीप्रमाणेच त्यांचे ट्विटर अकाऊंटही सस्पेंड करावे अशी मागणी वापरकर्त्यांकडून केली जात आहे.

दरम्यान, बबिता फोगाटने एक व्हिडीओ जारी करत म्हटले आहे की, त्यांनी ट्विटमध्ये जे काही सांगितले त्यावर ती ठाम आहे. व्हिडिओमध्ये बबिता म्हणाली की, 'काही लोक सोशल मीडियावर गोंधळ घालू लागले आहेत, अपशब्द वापरत आहेत आणि कॉल करण्याची धमकी देत ​​आहेत. मी त्यांना सांगू इच्छिते की मी माझ्या शब्दांवर ठाम आहे. ज्यांना सत्य ऐकण्याची सवय नाही. तुमची सवय सुधारून सत्य ऐकण्याची सवय लावा.'

बबीता फोगाट व्हिडिओमध्ये म्हणाली, 'जे लोक मला धमकावत आहेत त्यांना मी सांगते की, 'तुमचे कान उघडा आणि ऐका. लक्षात ठेवा. मी काही जायरा वसीम नाही, जे तुमच्या धमक्या ऐकून घरी बसेन. मी बबिता फोगट आहे. देशासाठी लढले आहे आणि यापुढेही लढत राहणार आहे. '

ती म्हणाले, 'मी ट्विटवर काहीही चुकीचे लिहिले नाही. मी अजूनही त्या ट्विटच्या बाजूने उभी आहे. मी अशा लोकांबद्दल लिहिले आहे ज्यांनी कोरोना संसर्ग पसरला आहे. तबलीगी जमातमधील लोकांनी कोरोना संसर्ग पसरविला नाही? ते नंबर -1 वर राहिले नाहीत काय? तब्लीगी जमातच्या लोकांनी भारतात कोरोना पसरविला नसता तर लॉकडाउन उघडले असते आणि कोरोनाला आपण हरवलं असतं. मी धर्म, समुदाय किंवा कोणत्याही जातीबद्दल लिहिले नाही, कोरोना पसरलेल्या लोकांबद्दल मी लिहिले. '

अखेर काय संपूर्ण प्रकरण आहे?

हरियाणामध्ये भाजपाच्या तिकिटावर दादरी जागेवरुन विधानसभा निवडणुका गमावलेल्या 2014 ची राष्ट्रकुल स्पर्धेतील सुवर्णपदक जिंकणाऱ्या बबिता हिला असा विश्वास आहे की, मेपर्यंत देशातील लॉकडाऊन वाढण्यास जमाती जबाबदार आहे.

15 एप्रिल रोजी 30 वर्षीय अर्जुन अवॉर्डी या महिला कुस्तीपटूने ट्विट केले की, 'कोरोना व्हायरस ही भारतातील दुसरी सर्वात मोठी समस्या आहे. जमती अजूनही नंबर एक आहे. असं लिहून अनेकांनी याचा निषेध केला. दुसर्‍या ट्विटमध्ये बबिताने बॉलिवूड अभिनेत्री कंगना रनौतची बहीण आणि तिचे मॅनेजर रंगोली चंदेल यांचे समर्थन केले. ज्यांचे खाते ट्विटरने निलंबित केले होते. रांगोलीने वादग्रस्त लिहिले होते. यापूर्वीही त्यांनी एक ट्विट केले होते जे त्यांनी वादानंतर हटवले होते.

First published:
top videos

    Tags: Corona