आणखी बातम्या ...
66 व्या महापरिनिर्वाण दिनानिमित्त शिवाजी पार्कमध्ये रंगली शाहिरांची मैफील, Video

66 व्या महापरिनिर्वाण दिनानिमित्त शिवाजी पार्कमध्ये रंगली शाहिरांची मैफील, Video

मुंबई, 5 डिसेंबर :  डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या 66 व्या महापरिनिर्वाण दिनानिमत्त भीम अनुयायी मोठ्या प्रमाणात मुंबईत दाखल झाले आहेत. दादर येथील शिवाजी पार्क जवळच्या चैत्यभूमीवर डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या स्मृतिस्थळाला भेट देऊन त्यांना श्रद्धांजली अर्पण करण्यासाठी येत असतात. मागील दोन वर्ष कोरोनामुळे बाबासाहेबांच्या विचारांना मांडणाऱ्या अनेक अनुयायांना त्यांना अभिवादन करण्यासाठी चैत्यभूमीवर येता आलं नाही. मात्र आता कोरोनाचे सर्व निर्बंध उठल्यानंतर जगभरातून लाखो अनुयायी दादर परिसरात दाखल झाले आहेत.

चैत्यभूमी, दीक्षाभूमीपाठोपाठ सोलापूरच्या 'प्रेरणाभूमी'ला आहे महत्त्व! पाहा Video

चैत्यभूमी, दीक्षाभूमीपाठोपाठ सोलापूरच्या 'प्रेरणाभूमी'ला आहे महत्त्व! पाहा Video

सोलापूर, 6 डिसेंबर : भारतीय राज्यघटनेचे शिल्पकार डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या महापरिनिर्वाण दिनानिमित्त त्यांच्या कार्याचं जगभर स्मरण केलं जातं. मुंबईची चैत्यभूमी, नागपूरची दीक्षाभूमी इथं यानिमित्तानं भीम अनुयायांची मोठी गर्दी होती. या दोन्ही ठिकाणांना मोठं ऐतिहासिक महत्त्व आहे. चैत्यभूमी आणि दीक्षाभूमीसह सोलापूरची प्रेरणाभूमी देखील भीम अनुयायांसाठी वंदनीय आहे.

सुपरहिट बॉक्स